மாசுபட்டசுதந்திரக்காற்று!

இன்னும் ஆதவன் விழித்திருக்கவில்லை. ஆனால் சில கிலோமீட்டர்கள் நடைப் பயிற்சிக்காய், நெடுந்தூரம் கார்களிலும் மோட்டார் சைக்கிள்களிலுமாய் பயணித்து நகரத்தின் விசாலமான கடற்கரைகளையும் பூங்காக்களையும் அடைந்திருக்கின்றனர் ஏராளமான இளைஞர்களும் பெரியவர்களும். பெரும்பாலானோர் தங்களால் முடிந்தமட்டும் வேகமாய் நடக்க, சில இளசுகளோ மூச்சிரைக்க ஓடிக்கொண்டிருக்கிறார்கள். இன்னும் சிலரோ பூங்காவின் பெஞ்சுகளில் அமர்ந்து இடது கையின் பெருவிரலால் இடதுமூக்கை மூடியபடி வலது மூக்கால் இப்பிரபஞ்சத்தின் மொத்தக் காற்றையும் உறிஞ்சுவதுபோல மூச்சை உள்ளிழுத்துக் கொண்டிருக்கின்றனர். என்ட்ரோபின் ஹார்மோன் கொடுத்திருக்கும் உற்சாகமும் மகிழ்ச்சியும் அவர்கள் முகத்தில் பிரகாசமாய்த் தெரிகிறது. இவர்கள் உள்ளிழுக்கும் மூச்சுக்காற்று உடலின் ஒவ்வொரு அவயங்களுக்கும் பாய்ந்து செல்களைத் தட்டிஎழுப்பி புத்துணர்வு அடையச் செய்து உடலுக்கு உயிராற்றல் வழங்குவதாய் யோகா வியாபாரிகள் சொன்னதை இவர்கள் அப்படியே நம்பிவிட்டார்கள்போலும். அதனால்தான் தான் எடுக்கும் காற்றுமாசுபாட்டு அளவீடுகளின் உண்மையைச்சொன்னால் இவர்கள் மயக்கம் போட்டுவிடுவார்களோ என்று தமிழ்நாடு மாசுகட்டுப்பாட்டு வாரியமும் தாயுள்ளத்துடன் தன்பிள்ளைகளின் மகிழ்ச்சியைக்கெடுக்காது ஆழ்ந்த அமைதி காக்கிறது என நினைக்கிறேன். தாங்கள் ஆழ்ந்து உறிஞ்சிய மூச்சுக்காற்று வருடம் ஆறுலட்சம் பேரைப் பலிவாங்கும் உலகின் மிக அதிக காற்றுமாசுபட்ட தேசத்தின், அதுவும் அதன் மிக அதிக மாசுபட்ட பெருநகர் ஒன்றின் காற்று என்பதைத் தெரிந் திருந்தால் இவர்கள் ஒருவேளை தங்கள் வீடுகளை இறுக மூடிக்கொண்டு உள்ளேயே முடங்கிக் கிடந்திருப்பார்கள். உலகெங்கும் காற்று மாசுபாடு AQI (Air Quality Index) என்ற அளவீட்டால் குறிக்கப்படுகிறது. இந்தியாவில் சென்னை உட்பட உலகெங்கும் காற்றின் தரத்தைக் கண்காணிப்பதற்கான கருவிகள் நிறுவப்பட்டுள்ளன. இந்தக் கருவிகள் ஒவ்வொன்றும் அந்தந்த நாளில் (Real Time) காற்றில் கலந்துள்ள உடல்நலத்திற்கு ஊறு விளைவிக்கும் வாயுக்கள் மற்றும் நுண்துகள்களை அளவிட்டுத் தெரிவிக்கின்றன. இறுதியில்கிடைக்கும் கினிமி அளவீடானது பின்வரும் அட்டவணையுடன் ஒப்பீடு செய்யப்பட்டுக் காற்றின்தரம் அறியப் படுகிறது.

AQI – அபாய படிநிலை

0-50 – பாதுகாப்பானது

51-100 – ஏற்றுக்கொள்ளக்கூடியது

101-150 – மிதமானது

151-200 – மோசமானது

201-300 – மிகமோசமானது

301-500 – அபாயகரமானது

உலகின் மிக அதிக காற்று மாசுபட்ட நகரமாக கருதப்படும் சீனாவின் நகரான பீஜிங் நகரின் ஊறுவிழைவிக்கும் நுண்துகள்களின் (PM 2.5) அளவை ஒப்பிடும்போது புதுதில்லி அதைப் பின்னுக்குத் தள்ளி விட்டதாக புள்ளி விபரங்களின் அடிப்படையில் பட்டியலிடுகிறது டைம்ஸ் ஆப் இந்தியா நாளிதழ். மேலும் அது பீஜிங்கின் ஊறுவிளைவிக்கும் நுண்துகள் அளவைவிட 3 மடங்கு நுண்துகள்கள் புதுதில்லியில் உள்ளதாக உலக சுகாதார நிறுவனத்தின் அறிக்கையைச் சுட்டிக் காட்டுகிறது. ‘தி ஹிந்து’ ஆங்கில நாளேடு புதுதில்லியின் காற்று மாசுபாட்டை ஒப்பிடும்போது சென்னையின் காற்று மாசுபாடு அதிக நாட்கள் “அபாயகரமான” அளவில் இருந்ததை வைத்துச் சென்னையின் காற்று புதிதில்லியின் காற்றைவிட மோசமான நிலையில் மாசுபட்டிருப்பதை சுட்டிக் காட்டுகிறது. காற்று மாசுபாட்டில் பீஜிங்கை முந்திச் செல்கிறது புதுடெல்லி. புதுடெல்லியை வெற்றிகொண்டிருக்கிறது சென்னை. வளரும் நாடுகளான சீனாவும் இந்தியாவும் வளர்ச்சியின் திசை எங்கு நோக்கி செல்கிறது என்பதை அழகாய் படம்பிடித்து காட்டுகின்றன. இத்தனை மாசுபட்ட நகரிலா வாழ்கிறோம் நாம்? ஏன் நமக்கு இந்த உண்மை சொல்லப் படவில்லை? ஏன் இது பத்திரிகைத் தலைப்புச் செய்தியாகவில்லை? ஏன் இதுகுறித்து விவாதங்கள் இல்லை? நாம் தேர்ந்தெடுத்த சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் இதுகுறித்து அறிவார்களா? வருடம் ஆறு லட்சம் பிணங்கள் எத்தனை லட்சமானால் இது பேசுபொருளாகும்? நம்மிடம் காற்று மாசுபாட்டைத் தடுக்க என்ன திட்டம் உள்ளது? நாளும் அதிகரிக்கும் வாகனங்களும், தொழிற் சாலைகளும், அனல்மின்நிலையங்களும் தேசத்தின் காற்றில் நச்சைப்பரப்பிக் கொண்டிருக்க நாமோ ‘சீனப்பட்டாசு வேண்டாம் தீபாவளிக்கு சிவகாசிப் பட்டாசைக் கொளுத்துவோம்’ என்று அப்பாவி தேச பக்தர்களாய் கோஷம் போடுகிறோம்.

AQIஅளவீடு “மோசமானதாக” இருக்கும் போது இயற்கையிலே பெரியவர்களை விட அதிகமான வேகத்தில் சுவாசிப்பதால் குழந்தைகளும், மேலும் சுவாசக்கோளாறுகள் மற்றும் இதய நோய்கள் உள்ளவர்களும் கடுமையாகப் பாதிக்கப்படுவார்கள். AQI அளவானது “மிக மோசமான” அளவுக்குச்செல்லும்போது நல்ல உடல் நலத்தில் உள்ளவர்களும் கடுமையாக பாதிப்படைவார்கள் என்கின்றன ஆய்வுகள். மேலும் காற்று மாசுபாடு சாதாரண கண் எரிச்சல், நெஞ்சு எரிச்சல் சோர்வு முதல் கடுமையான இதய நோய்கள், பக்கவாதம் நுரையீரல் புற்று போன்றவற்றிற்கு காரணமாய் இருப்பதாகவும் எச்சரிக்கின்றன ஆய்வுகள். காற்றில் உள்ள நுண்துகள்களின் அளவு கடுமையாக அதிகரிக்கும்போது பொதுமக்கள் அனைவரும் வீடுகளுக்குள் சென்று அனைத்து கதவு ஜன்னல்களையும் தாழிட்டுக்கொண்டு காற்றைத் தூய்மைப்படுத்தும் ஏர் பில்டரை (ஏர் கண்டிஷன்ர் அல்ல) பயன்படுத்தச்சொல்கிறது நமது காற்றைவிட பலமடங்கு தூய காற்றைக்கொண்டிருக்கும் அமெரிக்காவின் சூழல் காப்பு முகமையின் (American Environmental Protection Agency)  இணையதளம். மேலும் அந்த இணையதளம் காற்று மாசுபாடு அதிகமாக இருக்கும்போது சுவாசத்தை அதிகரிக்கும் எந்தச் செயலையும் செய்யாது வீட்டிற்குள்ளிருந்து புத்தகம் படிக்கவோ அல்லது டிவி பார்த்துக்கொண்டு இருக்கவோ சொல் வதுடன் சாதாரண முகமூடிகள் எந்தவிதத்திலும் காற்று மாசுபாட்டிலிருந்து தற்காத்துக்கொள்ள உதவாது என தெரிவிக்கிறது. தமிழ்நாடு மாசுகட்டுப்பாட்டு வாரியமோ அல்லது புதுடெல்லியின் வாரியமோ இதுகுறித்து பொதுமக்களுக்கு எவ்வளவு தகவல்களை வைத்திருக்கிறது என நினைக்கிறீர்கள்? பாவம் பார்க் பெஞ்சுகளில் பிரணாயாமம் செய்யும் நம் சொந்தங்கள்.

சமீபத்தில் வழக்கு ஒன்றில் பதிலளித்த பசுமைத் தீர்ப்பாயம், இந்தியர்கள் ஆக்சிஜன் சிலிண்டரோடு திரியும் நாள் வெகு தொலைவில் இல்லை என்று கூறியது பலருக்கு மிகையாகத் தோன்றலாம். ஆனால் இன்றைய நிலை அதைவிட மோசம் என்பதே நிதர்சனம்.

சமீபத்தில் வழக்கு ஒன்றில் பதிலளித்த பசுமைத் தீர்ப்பாயம், இந்தியர்கள் ஆக்சிஜன் சிலிண்டரோடு திரியும் நாள் வெகுதொலைவில் இல்லை என்று கூறியது பலருக்கு மிகையாகத்தோன்றலாம். ஆனால் இன்றைய நிலை அதைவிட மோசம் என்பதே நிதர்சனம். கொஞ்சம் கொஞ்சமாய் நஞ்சாகிக்கொண்டிருந்த நம் நீர்நிலைகளைக் காக்கத் தவறியதன் விளைவு. இன்று தண்ணீர்க் கம்பெனிகளுக்கு அடிமையானோம். இப்படியே போனால் விரைவில் 20 லிட்டர் கேன்களில் நம் வீடுகளுக்கு மலிவு விலையில் காற்றை சப்ளை செய்ய ஏதேனும் ஒரு கோட் சூட் போட்ட ஆசாமியுடன் நம் பாரதப் பிரதமர் ஒப்பந்தமிட்டு கை குலுக்கக்கூடும். அமெரிக்காவின் “வால் ஸ்ட்ரீட் ஜர்னல்” புதுடெல்லியின் காற்று மாசுபாடும் பீஜிங்கின் காற்று மாசுபாடும் ஒரே அளவில் இருந்தாலும் இரு நாடுகளும் இவ்விஷயத்தை எப்படிக் கையாள்கின்றன என்பதில் வேறுபாடிருப்பதாகச் சொல்கிறது. மேலும் அது பீஜிங்கில் காற்று மாசுபாட்டு அளவு மோசமானதைத்தொடர்ந்து உடனடியாக அரசு அதிகாரிகள் விரைந்து தொழிற்சாலைகளை மூடியதையும் பள்ளிகளுக்கு தொடர்ந்து விடுமுறை அளிக்கப்பட்டதையும், கட்டுமானங்களும் வாகனப்பயணங்களும் முடக்கப்பட்டதையும், குறிப்பிட்டு அதேசூழலில் புதுடெல்லி இயல்புநிலையில் இயங்கிக் கொண்டிருந்ததாகக் குறிப்பிடுகிறது. ஆம்! நமது தேசத்தில் எல்லாம் இயல்பாய் இருக்கிறது. நமது தொழிற்சாலைகள் சுதந்திரமாய் இயல்பாய் தொடர்ந்து இயங்கட்டும். நம் கட்டுமானங்கள் சிமெண்டையும் தூசையும் வானில் அள்ளிவீசட்டும் நம் வாகனங்கள் “குபுக் குபுக்” என புகையைக் கக்கியபடி சுதந்திரமாய் பயணிக்கட்டும். ஒவ்வொரு தெருமுனைகளிலும் குப்பைகள் தொடர்ந்து எரியட்டும். வண்ண மின்விளக்கு அலங்காரங்களுக்காக அனல் மின்னிலையங்கள் இரவும்பகலும் தொடர்ந்து நம் வான் வீதியில் புகையைக் கக்கட்டும். நம் புகைக்கும் சுதந்திரத்தை யார்தான் தடுக்கமுடியும். நாம் நம் பள்ளிகளை ஒன்றும் அவசரப்பட்டு மூடவேண்டியதில்லை. நம் பிள்ளைகளின் படிப்பு முக்கியம் ஆயிற்றே. ஆனால் ஒன்றுமட்டும் நம் நினைவில் இருக்கட்டும். நம் பிள்ளைகள் இந்த சுதந்திரக் காற்றை வேகவேகமாய் சுவாசித்துக் கொண்டிருக் கிறார்கள். அது அவர்களின் நுரையீரலிலிருந்து எடுத்துச்செல்லப்பட்டு அவர்களின் அவயங்கள் அனைத்திலும் உள்ள ஒவ்வொரு செல்களிலும் ஆழ்ந்து பரவிக் கொண்டிருக்கிறது.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *